UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA MATUMIZI MAHSUSI

WELEKEO WA MVUA KATIKA ENEO LA BONDE LA PANGANI KWA KIPINDI
CHA MWEZI OKTOBA 2024

1.0 UTANGULIZI

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua katika eneo la bonde la Pangani kwa kipindi cha
mwezi Oktoba 2024.

Kwa kawaida, maeneo ya bonde la Pangani yanayopatikana katika mikoa ya Tanga,
Arusha, Manyara na Kilimanjaro, hupata mvua za Vuli kuanzia mwezi Oktoba hadi
Disemba kila mwaka. Maeneo hayo yanatarajiwa kuendelea kupata mvua katika kipindi
cha mwezi Oktoba 2024.
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Katika kipindi cha mwezi Oktoba 2024, maeneo ya bonde la Pangani yanatarajiwa kuwa

na hali ya ukavu kwa ujumla katika maeneo mengi, isipokuwa wiki ya kwanza na wiki ya

tatu maeneo hayo yanatarajiwa kuwa na mvua nyepesi.

Jedwali namba 1 na kielelezo namba 1 hapo chini, vinaonesha utabiri wa mtawanyiko
wa mvua kwa kila wiki, katika kipindi cha mwezi Oktoba 2024 kwa maeneo

yanayopatikana katika eneo la bonde la Pangani.

Jedwali 1:  Utabiri wa mtawanyiko wa mvua katika eneo la bonde la Pangani, katika
kila wiki ya mwezi Oktoba 2024

WIKI YA
BONDE KWANZA WIKI YA PILI WIKI YA TATU WIKI YA NNE
PANGANI Mvua nyepesi Hali ya ukavu kwa Mvua nyepesi Hali ya ukavu kwa
katika maeneo ujumla katika maeneo ujumla
machache( machache(
hususani kusini hususani kusini
mwa bonde la mwa bonde la
Pangani) Pangani)

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Kielelezo 1: Utabiri wa mvua kwa kipindi cha kila wiki ya mwezi Oktoba 2024 katika
eneo la bonde la Pangani

Utabiri huu umetolewa Leo: 30/09/2024.
Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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